Anime - Manga Fan Club
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Anime - Manga Fan Club

Trang ChínhTrang Chính  HomeHome  Latest imagesLatest images  Đăng kýĐăng ký  Đăng Nhập  

My diary ...Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
   My diary ... Empty13/07/10, 07:30 pm
yoyo9910yoyo9910
Soul Guardian
 Soul Guardian

Nữ
 Tuổi : 25Ngày tham gia : 13/06/2010Tổng số bài gửi : 425Tên thật : pomme rouge Nick Yahoo : papillon_rouge1998@yahoo.com.vn
My diary ... Vide
Bài gửiTiêu đề: My diary ...
http://sannhac.com/yoyo9910.htm

Ô .. mục nhật ký ... toét mắt nên không nhìn thấy mục này :3:

ờm ... Tớ có mấy điều muốn ckia xẽ vs các mem trong forum ...
Thì đấy , ở nàh tớ tkì có mỗi 2 ckị em tớ ( ckị đi du học mới về chơi , thág sau về ) , bố vs mẹ , + thêm bà mới chuyển về nữa ...

Thì ... ờ ... Nhiều khi ở nhà , tớ cứ cảm thấy mình là ng` thừa , ckả ai wan tâm tới mềnh cả ... Trong gia đình thường thì tớ toàn bị lôi ra làm trò đùa ... Chẳng bao h có ai thật sự quan tâm tới mình cả ... Như kiểu nói 1 điểm xấu của mình ra rồi đem làm trò cười , sau đó thì còn nhìn mềnh và hỏi có đúg khô nữa ...

Lúc đó thì mềnh ckỉ muốn òa lên khóc thôi ... nhưng kết qá là cứ giữ lại trong lòng mãi , nhiều thứ ... nhiều thứ mềnh muốn kìm nén tới mức mà chỉ có thể nằm yên 1 chỗ , nhắm mắt lại & suy nghĩ tới một thứ j` đó tốt đẹp hơn ... Nhưng thật sự , thứ mà mềnh cảm thía lúk đó là càg ngày càg buồn hơn ... Cảm thấy thế giới này thật khó khăn và tự đổ lỗi lên chính mình ...

Nhiều khi mọi người chê trách mình , mắng mềnh , nói mềnh thế này , thế kia ... mềnh cảm thấy y như 1 người lạc lõng , không ai cần tới mình ...

Đã có lúc chìm trong dòg sông tuyệt vọng ... mềnh đã ước giá mà mềnh có thế nhắm kon mắt này lại và đừg bao h khiến nó mở lại 1 lần nào nữa ... để đừng phải lạc vào dòng sông tuyệt vọg nào đó nữa ......

Mềnh cảm thấy ... khi ở trường ... mềnh như 1 kon ng` giả tạo ... kon ng` giả tạo ... nụ cười giả tạo .. Nhưng mềnh vô cùg hạnh phúc khi có dk những ng` bạn ở trường ... chứ không bao h tuyệt vọg như lúk ở nhà như tkế này ... mình đag dần cảm thấy ... bờ sông đag ngày càng xa hơn ... thế có nghĩa là ... những niềm vui càng ngày cang vơi dần đi ... càg ngày mình càng bị dòg sông tồi tệ này cuốn đi ...

Gần như ... không còn tìm thấy niềm vui nào nữa ... vì thế .. mình cứ trôi mãi ..

Ckính mình đã tạo ra dòng sông tuyệt vọg này ... chính mình đã khiến mình phải đau khổ ... mình cứ cảm thấy ... không thể vui lên được ...

Kể cả khi mình đag cười ... trái tim mình vẫn như muốn khóc ... muốn tìm ra một khoảng trống nào đó ... để có thể khóc ... khóc mãi .. cho đến khi không thể khóc được nữa ...

Nhưng tất cả mọi ng` mà mình biết đâu có hiểu được nỗi buồn này ... Họ đâu hiểu được rằng ... những lời nói ... những hành động của mình đều làm một người bị tổn thương ... người đó không còn muốn nở nụ cười nữa .. cho dù nụ cười đó có tười đẹp đến thế nào đi nữa ...

Càng ngày tôi càng cảm thấy , chuỗi thời gian ngày một dài ... ngày một xa xăm ... không thể với tới được ... Kể cả khi tôi cười nói , khiến mọi người vui vẻ ... vì ... mềnh không muốn ... không muốn mọi người phải buồn giống mình ... mềnh muốn dk thấy nụ cười của họ , và mong răng , nụ cười đó ... là tất cả... tất cả ..

là tất cả tấm lòng của họ ... khi họ hạnh phúc.... mình cũng cảm thấy ... mình đã làm dk 1 điều j` đó ...Đó là ... khiến cho mọi người thoát khỏi dòng sông tuyệt vọg đó ... nhưng chính mình .. lại càng ngày càng chìm sâu xuống ... ...

...... Trái tim mình đag khóc ... trong khi họ cười ... Tôi cảm thấy ... nụ cười của họ thật hạnh phúc ... mỗi lời nói của tôi .... tôi đều mong mọi người... không giống như tôi ... không bao giờ giống như tôi ... vì tôi thật sự ........ Mong mọi người cười với tôi .... mong mọi người cảm thấy hạnh phúc ... cảm thấy tôi có ích ...

Cho dù tôi có nở nụ cười bằng cả trái tim .....Thì tấm lòng của tôi đã không còn nữa ... không còn một niềm vui nào ... không còn j` cả ... tất cả đều đã mất hết .. chẳng j` có thể lấp dk vào khoảng trống này ... không j` cả ....không j` ...

Giá mà có 1 phép màu ... một phép màu có thế ...có thể đưa mềnh ra khỏi dòng sông tuyệt vọng này ...
......giá mà có 1 phép màu ..... một .... phép ...màu ....................

___________________________________My Diary__________________________________________

Cảm ơn mọi ng` đã đọc nhật ký của tớ ! Ối viết ra nhẹ cả người ... :14:
kokoro .......
______________________My Diary ..........

Nhớ đón đọc My diary 2 nhé :D << vừa viết buồn xong lại cười toe toét =="
vì yo có nhiều nỗi puồn lắm ...

Được sửa bởi yoyo9910 ngày 13/07/10, 07:32 pm; sửa lần 1.

My diary ... Empty13/07/10, 07:31 pm
yoyo9910yoyo9910
Soul Guardian
 Soul Guardian

Nữ
 Tuổi : 25Ngày tham gia : 13/06/2010Tổng số bài gửi : 425Tên thật : pomme rouge Nick Yahoo : papillon_rouge1998@yahoo.com.vn
My diary ... Vide
Bài gửiTiêu đề: Re: My diary ...

đọc lại nghe sến chẳng khác nào bài của é min ...
xin lỗi vì đã kêu bài của ét min là sến :D

My diary ... Empty13/07/10, 08:21 pm
Yes.I am TízYes.I am Tíz
Guardian
 Guardian

Nữ
 Tuổi : 26Ngày tham gia : 10/06/2010Tổng số bài gửi : 121Tên thật : Q.T.H.G Nick Yahoo : tiz.memories
My diary ... Vide

Tem

My diary ... Empty13/07/10, 08:52 pm
MirukuMiruku
Thiên thần 1
Thiên thần 1

Nữ
 Tuổi : Ngày tham gia : 23/06/2010Tổng số bài gửi : 114Tên thật : Milk Nick Yahoo : hoanghatrangmy
My diary ... Vide

@yoyo :
chứ cậu nghĩ nụ cười của tớ là thật lắm sao? ngồi giữa cậu với bg, đôi khi là cả ng, mà tớ thấy lạc lõng. hoặc là khi ngồi giữa bg, ng và chị thảo, cảm giác không khác gì. tớ không hiểu một lời nào, bởi vì các cậu (+chị thảo) nói nhữg cái thật sự tớ không quan tâm, không liên quan đến tớ. không biết, không thích mà phải trông có vẻ thích thú, còn gì tệ hơn không? thích một thứ mà không dám để người khác biết. tình cảm của mình như thế nào cũng không dám nói ra. đến cả cái vụ ướt át khóc lóc khi xem clip HOẠT HÌNH (nhất là servant of evil của kagamine len) cũg ko dám nói ra cho đến khi cậu nói là cậu cũg thế. tớ thì sướng gì hơn cậu chứ? con người thật của tớ... khác rất nhiều với cái đứa trống rỗng chỉ biết toét miệng cười trên cả nỗi đau của chính mình... tớ yêu quý con người thật đó vô cùng... đương nhiên... thế nhưng tớ lại phải giấu nó đi... chính vì nhữg ng` bạn thân của tớ... không... chính vì tớ muốn giữ nhữg ng` bạn mà tớ nghĩ là thân nhất có thể rồi... nhữg ng` khác hẳn tớ, khác hoàn toàn... như thế có đáng không? tớ có hạnh phúc hơn cậu không?
bây giờ khi tớ biết tớ giống cậu rồi... thì có lẽ cậu sẽ thân với tớ hơn... tớ cũg thú nhận luôn là... có nhữg lúc... tớ không còn biết có ai thân với tớ nữa ko... khi mà cậu cười đùa với bg... thế đó... giờ thì tớ biết rồi... khỏi lo
(lại nữa, tay thì đánh mà tim thì đi theo bài kokoro... bị sao thế này chứ...)

My diary ... Empty14/07/10, 09:17 am
yoyo9910yoyo9910
Soul Guardian
 Soul Guardian

Nữ
My diary ... Vide

ồ ...ồ.... Tớ chả thấy thế rì cả .. huhuhu ... bà toàn lơ tớ đi rùi cắm đầu vào vẽ .... Mấy bạn bu xung quanh .... đá tui ra ... huhuhu ... buồn quá ... Lúc đó tui thấy như bị bỏ rơi vậy đó ... huhuhu ...
( bệnh hoạn quá đi mất ... )

My diary ... Empty14/07/10, 11:40 am
MirukuMiruku
Thiên thần 1
Thiên thần 1

Nữ
 Tuổi : Ngày tham gia : 23/06/2010Tổng số bài gửi : 114Tên thật : Milk Nick Yahoo : hoanghatrangmy
My diary ... Vide

@yoyo :
cắm đầu vào vẽ là do tui thấy bà chơi với bg mà TT_TT... đùa ah...

My diary ... Empty14/07/10, 11:48 am
WindWind
Spirit
 Spirit

Nam
 Tuổi : 28Ngày tham gia : 06/06/2010Tổng số bài gửi : 570Tên thật : Bảo Long Nick Yahoo : Prince.Wind1256
My diary ... Vide
https://amfc.forum-viet.com

Bài này em viết hay lắm yoyo à ! Đọc rất cảm động ! Like Topic, vì anh cũng chẳng biết nói gì hơn ...
... Xin lỗi em vì đã ko quan tâm cho em nhiều nhé :| à mà nè ! Dù nụ cười của em tuy rất khó cười ! Nhưng em hãy cười lên nhé ! Đừng tiếc một nụ cười, vì biết đâu chính nụ cười đó khiến một người nào đó rung động vì em đấy, với lại ! Sống như anh này ! Vui buồn gì cũng cười hết :D ! Tuy hơi điên nhưng nếu em cười thì em có thể sẽ cất giấu nỗi buồn vào trong tâm hồn mình đấy ! ^^ ! Vui lên em nhé !

My diary ... Empty14/07/10, 11:51 am
yoyo9910yoyo9910
Soul Guardian
 Soul Guardian

Nữ
My diary ... Vide

Tks Ét min đã an ũi
cất mãi rồi nổ bùm đó ét min :4:
Con bạn e nó đọc : " không thể tin nổi 1 ng` như bà lại viết ra mấy dòng này , có thật là bà vết không đấy hay là copy ở đâu vậy ? " <<< nó nói vậy đó !
Đúng là ai đã từg chơi vs trải nghiệm vs em thì không tin nổi đâu :11: :4:

My diary ... Empty14/07/10, 02:45 pm
MirukuMiruku
Thiên thần 1
Thiên thần 1

Nữ
My diary ... Vide

@yoyo :
có tui tin hết mình hết lòng nè
@admin :
giấu nỗi buồn kiểu đó thì là giấu chính mình mà anh, giấu thế chứ giấu nữa nó vẫn còn đó, chi bằng khóc to lên/viết cảm xúc ra/vẽ ra/hát lên/nói chung là làm sao thể hiện ra cho nhẹ ng` thì đỡ hơn... chứ ko thì... nỗi buồn, cảm xúc chất đống lại là dễ "nổ tung" lắm anh ah... giống em...

My diary ... Empty
Sponsored content

My diary ... Vide

My diary ...

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang