Anime - Manga Fan Club
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Anime - Manga Fan Club

Trang ChínhTrang Chính  HomeHome  Latest imagesLatest images  Đăng kýĐăng ký  Đăng Nhập  

Cách Vẽ TayXem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
   Cách Vẽ Tay Empty27/06/10, 01:38 pm
私ハンサムですね (Jack)私ハンサムですね (Jack)
Thiên thần
Thiên thần

Nam
 Tuổi : 28Ngày tham gia : 27/06/2010Tổng số bài gửi : 64Tên thật : Kane Gami Usaika Jack Farrows Nick Yahoo : uekifan_1@yahoo.com
Cách Vẽ Tay Vide
Bài gửiTiêu đề: Cách Vẽ Tay

cách vẽ tay
tác giả:Joodlez
nguồn:vncomicfarm

Tôi muốn bắt đầu với những việc không nên thực hiện khi vẽ giống như trong bài hướng dẫn trước. Nhưng thật ra tôi cũng không biết làm thế nào để vẽ-một-cái-tay-không-ra-tay mà không làm cho nó trở nên thật tức cười như vầy
Cách Vẽ Tay 1-7

Trước khi bắt đầu, tôi muốn hỏi bạn đã bao giờ ngắm nghía đôi tay của mình chưa? Nếu có, bạn sẽ thấy rằng khi chụm tất cả ngón tay vào nhau, giữa các ngón tay sẽ không hề có một kẽ hở nào hết.

Cách Vẽ Tay 2-5

Và, nếu cắt bàn tay ra, bạn sẽ thấy dọc theo mạch máu, mặt cắt của của cổ tay có hình oval chứ không phải hình tròn.

Cách Vẽ Tay 3-5
Thường thì móng tay cũng có nhiều hình dạng khác nhau.
Cách Vẽ Tay 9

Cuối cùng, tất cả các ngón tay bao gồm cả ngón cái được chia thành 3 phần. 2 phần nằm trên mỗi chỗ gấp khúc, chỗ đó có khớp đốt ngón tay (không nhất thiết bạn phải cắt tay mình ra để xem đâu, hiểu là được rồi)

Cách Vẽ Tay 5-4

Sau khi bạn đã học được hình khối cấu trúc cơ bản, hãy luyện tiếp nó khoảng 5000 lần>"<.Và, bạn phải luôn có 1 tài liệu hướng dẫn vẽ tay kế bên, trừ khi bạn đang muốn vẽ chân hay cái gì đó đại loại vậy Sau đó, áp dụng vào nhân vật bạn đang vẽ.
Cách Vẽ Tay 6-5
Cách Vẽ Tay 7-1
Vâng, à quên, ý tôi là bạn không nên cẩu thả. Đây là tay của bạn: hãy vẽ một cách cẩn thận và khéo léo. Nếu bạn vẽ ngón tay của đàn ông có hình nón, còn ngón tay của bé gái ngắn tròn thì xem như đã phù hợp. Làm ngược lại như lời tôi dặn ấy, nếu bạn muốn nhân vật của mình trở nên kì cục.Trừ khi bạn là Matt Groening, đừng vẽ khổ tay và khớp nối giống như một khúc kim loại bị bẻ cong. Dù nhân vật của bạn có béo tốt đến mức nào đi chăng nữa thì không hề có cái cổ tay nào như thế này cả:
Cách Vẽ Tay 8

Khi các ngón tay đã có hình khối, đừng để chúng như một đường thẳng cứng đờ, hãy thêm một vài đường rãnh để tay trông tự nhiên hơn
Cách Vẽ Tay 9
Để kết thúc bài hướng dẫn, chúng ta hãy cùng nhau quay trở lại vấn đề móng tay. Bạn nên chú ý dến độ lồi lõm của nó:
Cách Vẽ Tay 10-1

Thật không may, bàn tay có hàng trăm kiểu khác nhau, đấy là chưa kể đến hoàn cảnh sẽ cho phối đến bàn tay như thế nào.
Vì trong bài này tôi không muốn vẽ ra từng bước, tôi chỉ muốn nói với bạn rằng sự quan sát và luyện tập thường xuyên sẽ giúp bạn rất nhiều trong kĩ thuật vẽ. Bạn sẽ rất phí thời gian nếu cứ muốn tôi cầm tay bạn vẽ toàn bộ (tôi không có ý chơi chữ gì đâu, thề đấy ^"^)

Mách nước này:
1.
một bàn tay có 4 ngón và 1 ngón cái. Bạn hãy đếm số ngón tay sau khi vẽ, để chắc chắn rằng mình không nhâm chỗ nào đó. Bạn có thể cười vì điều này, nhưng bạn sẽ ngạc nhiên vì tôi rất thường thấy những bàn tay thừa hay thiếu ngón như thế.
2. Đừng lo về việc phải làm sao cho tất cả khối cấu trúc của tay phải đúng từ đầu đến cuối. Một khi bạn đã vẽ đúng dạng cơ bản, không ai để ý đến việc thiếu xương và gân cốt đâu
3.
Coi kĩ lại tài liệu tham khảo để chắc chắn là bạn hoàn thành xong công việc của mình. Coi chừng, hình vẽ đang bị méo mó trước mặt bạn đấy.

Cách vẽ tay:
Bước 1:
vẽ một hình trụ hơi dài giống vầy:
Cách Vẽ Tay Buoc1
Bước 2:
vẽ một hình trụ khác dài bằng nửa hình trụ trên và "mập" hơn:
Cách Vẽ Tay Buoc2
Bước 3
tiếp đến là một đường cong dành cho cả lòng bàn tay nhìn nghiêng:
Cách Vẽ Tay Buoc3
Bước 4
vẽ đốt ngón tay đầu tiên của ngón trỏ và ngón cái,sau đó vẽ một trục định hướng cho hai đốt còn lại
+ngón tay cua nam khá thẳng:
Cách Vẽ Tay Buoc4
+ngón tay của nữ hơi cong và đầu ngón của nam thì lớn hơn nữ:
Cách Vẽ Tay Buoc4b
Bước 5:
vẽ hai đốt còn lại và làm tương tự với các ngón khác và đây là kết quả:
+nam:
Cách Vẽ Tay Buoc5
+nữ:
Cách Vẽ Tay Buoc5b
tới đây ta đã nhận thấy được sự khác biệt khá rõ ràng giữa tay nam và nữ
Bước 6:
coi như xong phần ngón,bây giờ là phần da nối giữa ngón cái và bàn tay:coi như vẽ một đường typerbol có đường tiếp tuyến là hai ngón

Cách Vẽ Tay Buoc6
Bước 7:
tô đậm nét viền ngoài và xóa hết phần khung là ta đã có một bàn tay hoàn chỉnh
Cách Vẽ Tay Buoc7
đừng sợ dơ hình vì chúng ta vẫn có thể đưa lên Photoshop hay Manga Studio xoá hết các vết dơ
một số bạn đọc xong bài này sẽ cảm thấy chán vì nó "cổ điển quá" nhưng mà bạn đừng nản,tập quen tay đi rùi sau đó sẽ có thể vẽ tay ngày mà không cần khung và còn chuẩn tỷ lệ nữa.Đây là hình tui vẽ không cần khung,trong vòng 2phút
Cách Vẽ Tay Buoc8

Một số chuyển động của bàn tay.
Cách Vẽ Tay Hand_tutorial__thumb_by_osandstorrm

Cách Vẽ Tay Raz___Hand_Tutorial_by_Raz_X_

Cách Vẽ Tay TUTORIAL__Hand_Construction_by_clae

Lấy từ: http://narfam.net/forum/showthread.php?t=3449

Cái này rất có ích khi vẽ manga. Mọi ng cố nhên nhá.

Cách Vẽ Tay

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang